NATIONAL SPORTS AWARDS 2020

జాతీయ క్రీడా అవార్డ్స్ 2020 (NATIONAL SPORTS AWARDS 2020)

Pdf క్రింద లింక్ లో ఇచ్చాను చూడండి👇

ప్రతి సంవత్సరం ఆగష్టు 29 న ఈ అవార్డ్స్ ను భారత రాష్ట్రపతి చేతుల మీదగా అందజేస్తరు

⇒వీటిలో ముఖ్యమైన 4 రంగాలు

  • రాజీవ్ గాంధీ ఖేల్ రత్నా అవార్డ్స్
  • ద్రోణాచార్యా అవార్డ్స్
  • ధ్యానచంద్ అవార్డ్స్
  • అర్జున అవార్డ్స్

రాజీవ్ గాంధీ ఖేల్ రత్నా అవార్డ్స్

ఇది 4 సంవత్సరాలలో కాలంలో క్రీడా రంగంలో అబ్దుతమైన మరియు అత్యుత్తమైన ప్రదర్శన చేసిన వారికి ఇస్తరు .

అర్జున అవార్డ్స్

ఇది 4 సంవత్సరాలలో కాలంలో క్రీడా రంగంలో  అత్యుత్తమైన ప్రదర్శన చేసిన వారికి ఇస్తరు .

ద్రోణాచార్య అవార్డ్స్

క్రిడాలలో గురువులకు ఇచ్చే అవార్డ్స్

ధ్యానచంద్ అవార్డ్స్

క్రీడా లలో క్రీడ అభివృద్ధి కోసం  జీవిత కాలం చేసిన వారికీ ఇచ్చే అవార్డ్స్

రాజీవ్ గాంధీ ఖేల్ రత్న అవార్డ్స్ –5

  1. రోహిత శర్మ –క్రికెట్
  2. టీ మరియప్పన్ –పారా అథ్లెటిక్
  3. వినీష్ పొగట్ –రెజ్లింగ్
  4. రాణి రాంపాల్ —హాకీ
  5. మాణికా బాత్రా –టెన్నిస్

ద్రోణాచార్య అవార్డ్స్ –13

లైఫ్ టైం కేటగిరి 

  1. శివసింగ్ –బాక్సింగ్
  2. రొమేష్ పాతానియా –హాకీ
  3. ధర్మేంద్ర తివారి —విలువిద్య
  4. పురుషోత్తం రామ్ –అథ్లెటిక్స్
  5. కిషన్ కుమార్ హుడా –కబడ్డీ
  6. విజయబాల్ చంద్ర మునీశ్వర్ –పారా లిఫ్టింగ్
  7. నరేష్ కుమార్ –టెన్నిస్
  8. ఓం ప్రకాష్ దహియా –రెజ్లింగ్

రెగ్యులర్ 

  1. జూడ్ ఫెలెక్సీ సెబాస్టియన్ –హాకీ
  2. యోగేష్ మల్సియా –మూళ్ళ కాంబ్
  3. జాస్పర్ రానా –షూటింగ్
  4. కుల్దీప్ రానా –షూటింగ్
  5. గౌరవ్ ఖన్నా –పారా బ్యాడ్మింటెన్

TO JOIN OUR TELIGRAM GROUP  CLICK HERE

To subscribe our youtube channel click here

ధ్యాన్ చాంద్ అవార్డు –15</span

  1. కుల్దీప్ సింగ్ బల్లాల్ –అథ్లెటిక్స్
  2. జెన్సీ ఫిలిప్స్ –అథ్లెటిక్స్
  3. ప్రదీవ్ శ్రీ కృష్ణ గాంధీ –బ్యాడ్మింటెన్
  4. తృప్తి ముర్ఖండే –బ్యాడ్మింటెన్
  5. N ఉష –బాక్సింగ్
  6. లాఖా సింగ్ –బాక్సింగ్
  7. సుకవీంధర్ సింగ్ పంతు–ఫుట్బాల్
  8. అజిత్ సింగ్–హాకీ
  9. మంప్రీత్ సింగ్–కబడ్డీ
  10. జె.రంజిత్ కుమార్
  11. సత్య ప్రకాష్ –పార బ్యాడ్మింటన్
  12. మంజిత్ సింగ్–రోహింగ్
  13. లేటు సచిన్ నాగ్–స్విమ్మింగ్
  14. నందన్ p. బాలు–టెన్నిస్
  15. నేతల్పడ్ హుడా–రెజ్లింగ్

అర్జున అవార్డులు–27

  1. అతను దాస్–అర్చరీ
  2. డ్యూటీ చెంద్– ఆథ్లెటిక్స్
  3. సాత్విక్ సై రాజ్–బ్యాడ్మింటన్
  4. చిరగ్ చంద్ర శేఖర్ శెట్టి–బ్యాడ్మింటన్
  5. విశేష బృగవంశీ–బాస్కెట్ బల్
  6. సుబేదార్ మనీష్ కౌశిక్–బాక్సింగ్
  7. లోవ్లానా బొర్గోహైన్–బాక్సింగ్
  8. ఇషాంత్ శర్మ–క్రికెట్
  9. దీప్తి శర్మ– క్రికెట్
  10. సవత్ అజాయ్ –ఈక్యూస్ట్రియాన్
  11. సందేశ్ జింగన్–ఫుట్బాల్
  12. అదితి అశోక్–గోల్ఫ్
  13. ఆకాశదీప్ సింగ్–హాకీ
  14. దీపికా–హాకీ
  15. దీపక్–కబడ్డీ
  16. కాలే సారిక సుధాకర్–ఖో ఖో
  17. దత్తు బాపన్–రోయింగ్
  18. మనుబేకర్–షూటింగ్
  19. సౌరబ్ చౌదరి–షూటింగ్
  20. మధురిక సుహాస్–టేబుల్ టెన్నిస్
  21. దేవిజ్ శరన్–టెన్నిస్
  22. శివ కేషవన్–వింటర్ స్పోర్ట్స్
  23. దివ్య కాక్రాన్–రెజ్లింగ్
  24. రాహుల్ అవెర్–రేజ్లింగ్
  25. సూయస్ నారాయణ్–పార స్వేమింగ్
  26. సందీప్–పార ఆథ్లెటిక్స్
  27. మనీష్ నర్వాల్–పార షూటింగ్

💥Pdf కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి👇👇


Click Here

 

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*